![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/acc2.jpg)
ธนาคารโรงเรียน ได้จัดกิจกรรรมโครงการ R-Phuket loves Seving เพื่อสร้างวินัยและปลูกฝังจิตสำนึกให้นักเรียน นักศึกษาวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต รักการออมเงิน โดยมีกิจกรรมดังนี้ 1. กิจกรรมสอยดาว 2. กิจกรรมนับความถี่ (จำนวนครั้งการฝากเงิน) ตั้งแต่วันที่ 25 กรกฎาคม 2565 ถ้าวันที่ 12 สิงหาคม 2565 ณ ธนาคารโรงเรียน วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต