![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/0timeline_20221218_091247-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1timeline_20221218_091305-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2timeline_20221218_091328-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/3timeline_20221218_091345-1024x768.jpg)
วันเสาร์ที่ 17 ธันวาคม 2565 แผนกวิชาศิลปกรรมฯ ร่วมสร้างสรรค์ศิลปะ “พิพิธภัณฑ์มีชีวิตด้วยสตรีทอาร์ตชุมชนโกมารภัจจ์” ภายใต้ความร่วมมือของวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต ร่วมกับ เทศบาลเมืองภูเก็ต โดยมีคณะครู นักเรียน นักศึกษา แผนกวิชาศิลปกรรม ร่วมกันสรรค์สร้างศิลปะสไตล์สตรีทอาร์ต เพื่อถ่ายทอดวัฒนธรรม วิถีชีวิตในชุมชนโกมารภัจจ์ ทั้งนี้ นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยฯ และ นายสาโรจน์ อังคณาพิลาส นายกเทศมนตรีนครภูเก็ต ร่วมติดตามการดำเนินงาน และให้กำลังใจแก่ผู้ร่วมกิจกรรม ณ ชุมชนโกมารภัจจ์ อำเภอเมือง จังหวัดภูเก็ต