![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/0timeline_20221216_070551-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1timeline_20221216_070555-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2timeline_20221216_070553-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/3timeline_20221216_070602-1024x768.jpg)
แผนกวิชาการจัดการธุรกิจท่องเที่ยว ขอรายงานผลการเข้าแข่งขันทักษะวิชาชีพฯ ขอเเสดงความยินดีกับ นางสาวเบญจวรรณ มูลหน้อย ปวส.1 กท. ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ระดับเหรียญทอง การเเข่งขัน ทักษะการนำเที่ยว สุดยอดมัคคุเทศก์ Tour guiding skill contest (ปวส.) ระดับภาค : ภาคใต้ ในวันที่ 15 ธันวาคม 2565 ณ วิทยาลัยอาชีวศึกษาจังหวัดชุมพร ทั้งนี้ นางสาวเบญจวรรณ มูลหน้อย ได้รับการพิจารณาคัดเลือกให้เป็นตัวเเทนไปเเข่งขันต่อในระดับชาติ ในวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2566 ณ จังหวัดระยอง ต่อไป ผู้ควบคุมทีม : ครูศุภกร สืบสาย