![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/PC010207-Copy-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/58050-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/P1140523-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/P1140545-1024x768.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 1 ธันวาคม 2565 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต คณะครู และนักเรียน นักศึกษา ตัวแทนวิทยาลัยฯ ร่วมต้อนรับพลเรือเอกพงษ์เทพ หนูเทพ องคมนตรี ประธานมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมรราชูปถัมภ์และคณะ ในการเข้าตรวจเยี่ยมโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 36 และเข้าเยี่ยมชมการจัดนิทรรศการนำเสนอการจัดการเรียนการสอนวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต เพื่อการแนะแนวการศึกษาต่อในสถานศึกษาสายอาชีพ ระดับ ปวช. ปวส. และปริญญาตรี ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 36