![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1675416616527-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1675416549942-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1675416569766-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1675416609635-1024x768.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 2 กุมภาพันธ์ 2566 งานอาชีวศึกษาระบบทวิภาคี จัดกิจกรรมร่วมกับบริษัท เอส แอนด์ พี ซินดิเคท จำกัด เผยแพร่โครงการ ความร่วมมือผลิตนักเรียนอาหาร สู่ครัวโลกและประชาสัมพันธ์ รายะละเอียดการฝึกงานให้กับนักเรียนแผนกวิชาอาหารและโภชนาการและการโรงแรม เพื่อเป็นการสร้างผู้เรียนสมรรถนะสูงเชื่อมโยงกับสถานประกอบการชั้นนำ ให้ผู้เรียนนำไปใช้ในการต่อยอดอาชีพ ณ ห้องราไวย์ ชั้น 2 R-Phuket Hotel วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต