![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1675231810251-1024x1024.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/48970-1024x768.jpg)
วันพุธที่ 1 กุมภาพันธ์ 2566 นางสาวรัตนาภรณ์ อุดมสิน ครูหมวดวิชาภาษาไทย ผู้ควบคุมนำ นางสาวเดือนเพ็ญ กริ่มใจ นักเรียนระดับชั้น ปวช.2/1 แผนกวิชาอาหารและโภชนาการ เข้ารับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทนักเรียนระดับมัธยมศึกษา/ปวช. ในกิจกรรมการประกวดเรียงความ เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565 จังหวัดภูเก็ต ณ สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดภูเก็ต