![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/timeline_20230418_114835-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/timeline_20230418_114838-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/timeline_20230418_114856-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/timeline_20230418_114946-1024x683.jpg)
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2566 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครู วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต ร่วมการประชุมโครงการขับเคลื่อนการจัดการศึกษาเชิงพื้นที่ “Phuket Model” เพื่อพัฒนาจังหวัดภูเก็ต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยมี ดร.สุเทพ แก่งสันเทียะ เลขาธิการสภาการศึกษา เป็นประธานในพิธีเปิด ณ ห้องประชุมแกรนด์บอลรูม โรงแรมเดอะพาโก้ ดีไซน์ ภูเก็ต