![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8158-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8132-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8140-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8150-1024x683.jpg)
วันอังคารที่ 7 กุมภาพันธ์ 2566 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต พร้อมด้วยนางสาวปิยะมาศ ชำนาญ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ คณะครู และนักเรียน นักศึกษา ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ระหว่างวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต กับ โรงเรียนหงษ์หยกบำรุง ภายใต้โครงการแนวทางการประกอบอาชีพสมรรถนะสูง เพื่อตอบโจทย์การพัฒนาประเทศในการผลิตและพัฒนากำลังคนที่มีสมรรถนะสูง ณ โรงเรียนหงษ์หยกบำรุง อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต