![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/timeline_20230319_200924-1024x577.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/timeline_20230319_200935-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/timeline_20230319_201004-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/timeline_20230319_201014-1024x768.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 19 มีนาคม 2566 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต ร่วมพิธีลงนามความร่วมมือ แก้ปัญหาภาคแรงงาน สนับสนุนอุตสาหกรรมท่องเที่ยวอันดามัน โดยสภาอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ร่วมกับ มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต วิทยาลัยเทคนิคถลาง วิทยาลัยสารพัดช่างภูเก็ต และภาคธุรกิจเอกชนในพื้นที่ โดยมีพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ร่วมเป็นสักขีพยาน พร้อมทั้งรองผู้อำนวยการวิทยาลัยฯ ครูและนักเรียน นักศึกษา ที่เกี่ยวข้อง ร่วมนำเสนอนิทรรศการ โมเดลการแก้ปัญหาขาดแคลน กำลังคนในอุตสาหกรรมการท่องเที่ยว ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต