![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1676620386205-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1676620358398-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1676620372524-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/messageImage_1676620412153-1024x768.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 16 กุมภาพันธ์ 2566 แผนกวิชาอาหารและโภชนาการ จัดกิจกรรมสอบมาตรฐานวิชาชีพ ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) และ ระดับประกาศนียบัตร วิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) ประจำปีการศึกษา 2565 ในรูปแบบ Cocktail (ค็อกเทล) โดยมีนายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยฯ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมฯ ณ ลานอาชีวะสัมพันธ์ วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต