![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/timeline_20221127_095350.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/timeline_20221127_094941-1024x766.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/timeline_20221127_095323-1024x766.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/timeline_20221127_095352-1024x766.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 27 พฤศจิกายน 2565
นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร งานวิจัยฯ คณะครูที่ปรึกษาผู้รับผิดชอบโครงการสิ่งประดิษฐ์ฯ และนักเรียน นักศึกษาที่เข้าร่วมโครงการฯ ร่วมพิธีเปิด “โครงการพัฒนาศักยภาพด้านการวิจัยเพื่อพัฒนาการเรียนการสอนสิ่งประดิษฐ์และนวัตกรรม” โดยมีนายชลำ อรรถธรรม ผู้ทรงคุณวุฒิ(อดีตเลขาธิการ กช.) ให้เกียรติเป็นประธานเปิดโครงการฯและ ดร.ณัฐนันท์ ชุมแก้ว ศึกษานิเทศก์เชี่ยวชาญฯ ร่วมเป็นวิทยากรอบรมโครงการฯ ณ ห้องราไวย์ อาคาร R-Phuket Hotel วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต