![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/timeline_20221204_203318-1024x577.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/timeline_20221204_203324-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/timeline_20221204_203338-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/timeline_20221204_203345-1024x768.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 4 ธันวาคม 2565 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการสถานศึกษาอาชีวศึกษาวิถีพุทธ วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต กิจกรรมค่ายพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม และคุณลักษณะที่พึงประสงค์สร้างบุญอุทิศวันพ่อ ซึ่งดำเนินการโดยฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา โดยมีพระอธิการจำรัส จันทโชโต เจ้าอาวาสวัดเจริญสมณกิจ (วัดหลังศาล) เมตตาเป็นประธานฝ่ายสงฆ์และร่วมพิธีลงนามความร่วมมือ (MOU) ณ วัดเจริญสมณกิจ จ.ภูเก็ต