![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/PC081120-2-1024x747.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/PC081018-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/PC081194-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/PC081224-1024x768.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 8 ธันวาคม 2565 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต ร่วมงานแถลงข่าวสถานการณ์การขาดแคลนแรงงานจังหวัดภูเก็ต ร่วมกับนายณรงต์ วุ่นซิ้ว ผู้ว่าราชการ จังหวัดภูเก็ต ที่ปรึกษาสมาคมโรงแรมไทยภาคใต้ ผู้อำนวยการฝ่ายทรัพยากรบุคคล บริษัทไพเรท เกิร์ล จำกัด ประธานชมรมบริหารงานบุคคลจังหวัดภูเก็ต และ จัดหางานจังหวัดภูเก็ต ทั้งนี้ภายในงาน จัดกิจกรรม “นัดพบแรงงาน” จากสถานประกอบการ 6 แห่ง เปิดพื้นที่สำหรับสมัครงานและสัมภาษณ์งาน รวม 327 ตำแหน่ง 818 อัตรา ดำเนินการโดย สำนักงานจัดหางานจังหวัดภูเก็ต ณ R-Phuket Hotel วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต