![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/0-20221219_164723-1024x516.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1-PC190170-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2-20221219_163328-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/3-20221219_164857-1024x768.jpg)
วันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2565 คณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน นักศึกษา ร่วมพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคล และสวดมนต์ อธิฐานจิต เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณี สิริพัชร มหาวัชราราชธิดา ให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวร ณ ลานอาชีวะสัมพันธ์ วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต