![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8165-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8256-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8283-1024x683.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8290-1024x683.jpg)
วันอังคารที่ 7 กุมภาพันธ์ 2566 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต พร้อมด้วยนางสาวปิยะมาศ ชำนาญ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ งานแนะแนวฯ คณะครู และนักเรียน นักศึกษา ตัวแทนจากแผนกวิชา ร่วมกิจกรรม Roads Show การศึกษายุคใหม่ ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง “สร้างงาน สร้างอาชีพ” ส่งเสริมความเสมอภาคทางการศึกษา วิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต ภายใต้โครงการสร้างศักยภาพผู้เรียนด้วยกิจกรรมงานแนะแนวอาชีพและการจัดหางาน เพื่อสร้างความเสมอภาค ความเท่าเทียมในด้านการศึกษา และเพื่อการประชาสัมพันธ์การเรียนการสอนสายอาชีพ ณ โรงเรียนหงษ์หยกบำรุง อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต