![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/17976-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/17943-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/17968-1024x768.jpg)
![](https://www.phuketvc.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/18011-1024x768.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2566 นายวิทยา เกตุชู ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาภูเก็ต พร้อมด้วยนางสมศิริ นคราวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ร่วมพิธีถวายราชสักการะแด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในงานวีนมาตรฐานฝีมือแห่งชาติ ประจำปี 2566 เพื่อเป็นการน้อมลำลึกถึง พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตพระบิดาแห่งมาตรฐานการช่างไทย ณ ห้องประชุม ชั้น 2 ศูนย์พัฒนาทักษะ และการเรียนรู้ CIC เทศบาลนครภูเก็ต